- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 จัดกิจกรรมเนื่องในวันพระราชทานธงชาติไทย 28 กันยายน ประจำปี 2566
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/153.jpg)
ในวันพฤหัสบดีที่ 28 กันยายน 2566 เวลา 08.00 น. นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 (สศท.3) พร้อมด้วยคณะเจ้าหน้าที่ สศท.3 ร่วมกิจกรรมเคารพธงชาติและร้องเพลงชาติไทย เนื่องในวันพระราชทานธงชาติไทย (Thai National Flag Day) ประจำปี 2566 ณ บริเวณหน้าเสาธง สศท.3 เพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณพระบาทสมเด็จพระมงกุฏเกล้าเจ้าอยู่หัว ที่ได้พระราชทานธงไตรรงค์เป็นธงชาติไทย สร้างความภาคภูมิใจแก่ข้าราชการและเจ้าหน้าที่ สศท.3 และยึดมั่นในสถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์