- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 ร่วมติดตามการตรวจราชการของรัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ (นายไชยา พรหมา)
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/169.jpg)
เมื่อวันที่ 29 ตุลาคม 2566 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 ได้มอบหมายให้นางสาวกรรณิกา บุญชิต ผู้อำนวยการส่วนสารสนเทศการเกษตร ได้ร่วมติดตามการลงพื้นที่ตรวจราชการของรัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ (นายไชยา พรหมา) และคณะ ณ จังหวัดหนองบัวลำภูโดยในการตรวจราชการของรัฐมนตรีช่วยว่าการฯ ได้มีการลงพื้นที่ช่วยเหลือประชาชนที่ประสบอุทกภัย โอกาสนี้มีการประกอบพิธีมอบหญ้าพระราชทานแก่เกษตรกร และมอบถุงยังชีพแก่เกษตรกรที่ประสบอุทกภัย ณ โรงเรียนบ้านโนนยาว ตำบลโคกใหญ่ อำเภอโนนสัง จังหวัดหนองบัวลำภู