- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 ร่วมประชุมเตรียม Kick Off กิจกรรมกำจัดวัชพืชและผักตบชวาและกิจกรรมจิตอาสาพัฒนา กระทรวงเกษตรและสหกรณ์ "เราทำความดี ด้วยหัวใจ"
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/179.jpg)
เมื่อวันที่ 10 ตุลาคม 2566 ณ ห้องประชุมพระพุทธบาทบัวบก ชั้น 6 สำนักงานเกษตรและสหกรณ์จังหวัดอุดรธานี ศาลากลางจังหวัดอุดรธานี นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 ร่วมประชุมเตรียม Kick Off กิจกรรมกำจัดวัชพืชและผักตบชวา และกิจกรรมจิตอาสาพัฒนา กระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เพื่อขับเคลื่่อนนโยบายสำคัญของรัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ในการพัฒนาพื้นที่ลุ่มน้ำ เพิ่มประสิทธิภาพการระบายน้ำ และส่งน้ำเพื่อการอุปโภคและบริโภค และการเกษตรอย่างเต็มศักยภาพ และกิจกรรมจิตอาสาพัฒนา กระทรวงเกษตรและสหกรณ์ "เราทำความดีด้วยหัวใจ" โดยในส่วนของจังหวัดอุดรธานี ได้กำหนดดำเนินการในพื้นที่โครงการชลประทานกุมภวาปี ในวันที่ 15 พฤศจิกายน 2555