- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 ร่วมกิจกรรมจิตอาสาพัฒนา กระทรวงเกษตรและสหกรณ์ "เราทำความดี ด้วยหัวใจ"
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/183.jpg)
วันที่ 15 พฤศจิกายน 2566 ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 (สศท.3) มอบหมายให้ น.ส.ปวริศา ศิริกุล ผู้อำนวยการส่วนวิจัยและประเมินผล และคณะเจ้าหน้าที่ สศท.3 ร่วมกิจกรรมจิตอาสาพัฒนา กระทรวงเกษตรและสหกรณ์ "เราทำความดี ด้วยหัวใจ" ด้วยสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ ที่พระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัวทรงพระกรุณา พระราชทานโครงการจิตอาสา 904 วปร. ตามแนวพระราชดำริ "เราทำความดี ด้วยหัวใจ" เพื่อมุ่งหวังให้พสกนิกรทุกหมู่เหล่าปรองดอง สามัคคี ร่วมมือ ร่วมใจ ประกอบกิจกรรมสาธารณะเพื่อประโยชน์สุขของชุมชนส่วนรวม โดยคณะเจ้าหน้าที่ สศท.3 ร่วมแรงร่วมใจทำกิจกรรมเก็บขยะและทำความสะอาดพื้นที่บริเวณโดยรอบสำนักงาน ตัดแต่งพุ่มไม้ ตัดหญ้าบริเวณสนาม อย่างพร้อมเพรียงกัน