- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 ลงพื้นที่สำรวจปริมาณการผลิตยางพารา ปาล์มน้ำมัน ปี 2566ในเขตพื้นที่รับผิดชอบ
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/217.jpg)
วันที่ 19 - 26 ธันวาคม 2566 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 ได้มอบหมายให้เจ้าหน้าที่ส่วนสารสนเทศการเกษตร สำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 (อุดรธานี) ลงพื้นที่สำรวจปริมาณการผลิตยางพารา ปาล์มน้ำมัน ปี 2566 ในเขตพื้นที่จังหวัดเลย หนองบัวลำภู สกลนคร และอุดรธานี เพื่อนำข้อมูลไปใช้ประโยชน์ต่อไป โดยข้อมูลปริมาณการผลิตสินค้าเกษตร เป็นข้อมูลสถิติที่มีความสำคัญข้อมูลหนึ่งที่ภาครัฐและภาคเอกชนที่เกี่ยวข้องเห็นประโยชน์และให้ความสำคัญ