- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 ร่วมพิธี “วันยุทธหัตถี ประจำปี 2567”
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/5-67.jpg)
วันที่ 18 มกราคม 2567 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 มอบหมายให้นางอาทิตยา ดวงจันทา ผู้อำนวยการส่วนแผนพัฒนาเขตเศรษฐกิจการเกษตร และคณะฯ เข้าร่วมพิธี “วันยุทธหัตถี ประจำปี 2567” ณ หอประชุมทองใหญ่ ศาลากลางจังหวัดอุดรธานี โดยมีนายวันชัย คงเกษม ผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานี เป็นประธานในพิธี เพื่อถวายเครื่องราชสักการะ (พานพุ่มดอกไม้สด) จุดธูป เทียน เครื่องทองน้อย และกล่าวถวายราชสดุดี เพื่อน้อมรำลึกสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณสมเด็จพระนเรศวรมหาราชที่ได้ทรงประกอบพระวีรกรรมกอบกู้เอกราชของชาติ ทรงกระทำยุทธหัตถีชนะราชศัตรู ทรงมีคุณูปการต่อประเทศชาติและประชาชนชาวไทยเป็นอย่างยิ่ง โดยมีหัวหน้าส่วนราชการ หัวหน้าหน่วยงาน ข้าราชการ และแขกผู้มีเกียรติ เข้าร่วมพิธีในครั้งนี้อย่างพร้อมเพรียง