- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 ลงพื้นที่สำรวจปริมาณการผลิตกาแฟ ปี 2567 ในพื้นที่จังหวัดเลย และจังหวัดอุดรธานี
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/10-67.jpg)
ระหว่างวันที่ 8 – 22 มกราคม 2567 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 ได้มอบหมายให้เจ้าหน้าที่ส่วนสารสนเทศการเกษตร ลงพื้นที่สำรวจปริมาณการผลิตกาแฟ ปี 2567 ในเขตพื้นที่จังหวัดเลย และอุดรธานี เพื่อใช้เป็นข้อมูลพื้นฐานด้านการผลิตของสินค้าเกษตรที่สำคัญสำหรับนำไปใช้ประโยชน์ในการวางแผนและการบริหารจัดการสินค้ากาแฟต่อไป