- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 เข้าร่วมการประชุมคณะกรรมการขับเคลื่อนงานด้านการเกษตรระดับจังหวัดอุดรธานี ครั้งที่ 1/2567 ณ ศาลากลางจังหวัดอุดรธานี
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/FB_IMG_1708513764129.jpg)
วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2567 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 มอบหมายให้ นางอาทิตยา ดวงจันทา ผู้อำนวยการส่วนแผนพัฒนาเขตเศรษฐกิจการเกษตร (ผอ.สผศ.) เข้าร่วมการประชุมคณะกรรมการขับเคลื่อนงานด้านการเกษตรระดับจังหวัดอุดรธานี ครั้งที่ 1/2567 ณ ห้องประชุมพระพุทธบาทบัวบก อาคาร 2 ชั้น 6 ศาลากลางจังหวัดอุดรธานี โดยมี นายสุรศักดิ์ อักษรกุล เป็นประธานการประชุม เพื่อพิจารณาข้อมูลการบริหารจัดการสินค้าเกษตรที่สำคัญของจังหวัด ปี 2567 ตัดสินการประกวด ศพก.ดีเด่น ระดับจังหวัด ปี2567 ตัดสินการประกวดแปลงใหญ่ ระดับจังหวัด ปี 2567 และรับทราบความก้าวหน้าผลการดำเนินงานนโยบายที่สำคัญของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ทั้งนี้มีคณะกรรมการขับเคลื่อนงานด้านการเกษตรระดับจังหวัด หัวหน้าส่วนราชการระดับจังหวัด และเจ้าหน้าที่สังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เข้าร่วมประชุมอย่างพร้อมเพรียงกัน