- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 ลงพื้นที่ประเมินผลการบริหารจัดการกลุ่มยกระดับแปลงใหญ่ด้วยเกษตรสมัยใหม่และเชื่อมโยงตลาด ปี 2566 ในพื้นที่จังหวัดหนองบัวลำภู
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/21-67.jpg)
ระหว่างวันที่ 29 มกราคม ถึงวันที่ 5 กุมภาพันธ์ 2567 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 (สศท.3) ได้มอบหมายให้นางสาวปวริศา ศิริกุล ผู้อำนวยการส่วนวิจัยและประเมินผล และเจ้าหน้าที่ส่วนวิจัยและประเมินผล ลงพื้นที่ประเมินผลการบริหารจัดการกลุ่มยกระดับแปลงใหญ่ด้วยเกษตรสมัยใหม่และเชื่อมโยงตลาด ปี 2566 ในพื้นที่จังหวัดหนองบัวลำภู โดยได้ทำการสัมภาษณ์ประธานและสมาชิกกลุ่มยกระดับแปลงใหญ่ฯ ใน 5 ด้าน ได้แก่ การลดต้นทุน การเพิ่มผลผลิต การพัฒนาคุณภาพการผลิต การเชื่อมโยงตลาด และการบริหารจัดการกลุ่ม เพื่อให้ทราบถึงผลกระทบในมิติเศรษฐกิจ มิติสังคม และมิติสิ่งแวดล้อม เพื่อนำไปประกอบการปรับปรุง แก้ไข การดำเนินงานโครงการฯ ในระยะต่อไป ให้บรรลุผลสำเร็จตามเป้าหมายและเกิดประสิทธิภาพสูงสุด