- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 เข้าร่วมประชุมเตรียมความพร้อมการลงพื้นที่ตรวจติดตามการปฏิบัติราชการของส่วนราชการในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/FB_IMG_1709293159964.jpg)
วันที่ 1 มีนาคม 2567 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 (สศท.3) มอบหมายให้นางสาวณรินทร์ภัทร เลขะพันท์รัชต์ ตำแหน่งนักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการ ส่วนแผนพัฒนาเขตเศรษฐกิจการเกษตร เข้าร่วมประชุมเตรียมความพร้อมการลงพื้นที่ตรวจติดตามการปฏิบัติราชการของส่วนราชการในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ตามแผนการตรวจราชการของผู้ตรวจราชการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ (นางสาวนนทิชา วรรณสว่าง) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 รอบที่ 1 เขตตรวจราชการที่ 10 ครั้งที่ 1/2567 ณ ห้องประชุมพระพุทธบาทบัวบก อาคาร 2 ชั้น 6 ศาลากลางจังหวัดอุดรธานี โดยมี นางศศิมาภรณ์ พันธโคตร เกษตรและสหกรณ์จังหวัดอุดรธานี เป็นประธานการประชุม เพื่อทราบแนวทางการสรุปนโยบาย/โครงการตามแผนการตรวจราชการของผู้ตรวจราชการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เขตตรวจราชการที่ 10 และแบบรายงานสรุปผลการดำเนินงานตามแผนการตรวจราชการ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 และเพื่อพิจารณาการคัดเลือกพื้นที่ติดตามและเตรียมข้อมูล โครงการ 1 ท้องถิ่น 1 สินค้าเกษตรมูลค่าสูง ศูนย์บริการประชาชนภาคการเกษตร (ศูนย์พิรุณราช) การมอบหมายภารกิจ และกำหนดส่งข้อมูล โดยมีส่วนราชการและผู้แทนหน่วยงานในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เข้าร่วมประชุมโดยพร้อมเพรียงกัน