- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 เข้าร่วมการประชุมการจัดเวทีรับฟังความคิดเห็นจัดทำร่างแผนพัฒนาเกษตรกรรมระดับจังหวัดอุดรธานี พ.ศ.2567-2570 และร่างแผนแม่บทเพื่อพัฒนาเกษตรกรรม สำนักงานสภาเกษตรแห่งชาติ
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/94-67.jpg)
เมื่อวันที่ 4 กรกฎาคม 2567 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 มอบหมายให้ นางอาทิตยา ดวงจันทา ผู้อำนวยการส่วนแผนพัฒนาเขตเศรษฐกิจการเกษตร (ผอ.สผศ.) เข้าร่วมการประชุมการจัดเวทีรับฟังความคิดเห็นจัดทำร่างแผนพัฒนาเกษตรกรรมระดับจังหวัดอุดรธานี พ.ศ.2567-2570 ณ ห้องประชุมกรมหลวงประจักษ์ศิลปาคม ชั้น 5 ศาลากลางจังหวัดอุดรธานี อำเภอเมือง จังหวัดอุดรธานี โดยมี นายณฐพล วิถี รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานี เป็นประธานการประชุม เพื่อร่วมเสนอความคิดเห็นต่อการจัดทำร่างแผนพัฒนาการเกษตรกรรมระดับจังหวัดอุดรธานี พ.ศ.2567-2570 และร่างแผนแม่บทเพื่อพัฒนาเกษตรกรรม ของสำนักงานสภาเกษตรกรแห่งชาติ ทั้งนี้มีหัวหน้าส่วนราชการระดับจังหวัด ภาคเอกชน สถาบันการศึกษา สมาชิกสภาเกษตรกรจังหวัดอุดรธานี และเกษตรกรจังหวัดอุดรธานี เข้าร่วมประชุมอย่างพร้อมเพรียงกัน