- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท3 ร่วมพิธีถวายราชสักการะเนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต สมเด็จพระนารายณ์มหาราช ประจำปีพุทธศักราช 2567
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/FB_IMG_1720701674066.jpg)
วันที่ 11 กรกฎาคม 2567 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 มอบหมายให้ นางสาวณรินทร์ภัทร เลขะพันท์รัชต์ นักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการ ส่วนแผนพัฒนาเขตเศรษฐกิจการเกษตร พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ เข้าร่วมพิธีถวายราชสักการะเนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต สมเด็จพระนารายณ์มหาราช ประจำปีพุทธศักราช 2567 ณ หอประชุมทองใหญ่ ศาลากลางจังหวัดอุดรธานี โดยมีนายวันชัย คงเกษม ผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานี เป็นประธานในพิธี เพื่อวางพวงมาลาเบื้องหน้าพระบรมสาทิสลักษณ์ สมเด็จพระนารายณ์มหาราย และน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณที่ได้ทรงประกอบพระราชกรณียกิจนานัปการ เพื่อประโยชน์สุขของปวงชนชาวไทย โดยมีหัวหน้าส่วนราชการ อัยการ ทหาร ตำรวจ และเหล่ากาชาดจังหวัดอุดรธานี ร่วมพิธีอย่างพร้อมเพรียงกัน #สำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่3 #ส่วนแผนพัฒนาเขตเศรษฐกิจการเกษตร #วันสวรรคตสมเด็จพระนารายณ์มหาราช