- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 ร่วมเป็นเกียรติในพิธีมอบโฉนดเพื่อการเกษตร 72,000 ฉบับเนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ ในวันที่ 28 กรกฎาคม 2567 ณ จังหวัดอุดรธานี
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/105-67.jpg)
วันที่ 15 กรกฎาคม 2567 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 มอบหมายให้ นางอาทิตยา ดวงจันทา ผู้อำนวยการส่วนแผนพัฒนาเขตเศรษฐกิจการเกษตร (ผอ.สผศ.) ร่วมเป็นเกียรติในพิธีมอบโฉนดเพื่อการเกษตร 72,000 ฉบับ เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ ณ องค์การบริหารส่วนตำบลเขือน้ำ อำเภอบ้านผือ จังหวัดอุดรธานี
โดยมี ว่าที่ร้อยตรี รักชัย เลิศสุบิน ปลัดจังหวัดอุดรธานี เป็นประธานในพิธี เพื่อมอบโฉนด ส.ป.ก อุดรธานี ให้เกษตรกร 72 แปลง พร้อมแจกต้นกล้าไม้ อาทิ ต้นยางนา ต้นพยุง ต้นสัก ต้นประดู่ ต้นมะขาม เพือนำไปปลูกในแปลงเกษตร ต่อไป
ทั้งนี้มีหัวหน้าส่วนราชการระดับจังหวัด ภาคเอกชน และเกษตรกรจังหวัดอุดรธานี เข้าร่วมประชุมอย่างพร้อมเพรียงกัน