- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 เข้าร่วมประชุมคณะกรรมการขับเคลื่อนงานด้านเกษตรระดับจังหวัดหนองคาย ครั้งที่ 7/2567
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/118-67.jpg)
วันที่ 25 กรกฎาคม 2567 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 มอบหมายให้ นางสาวอัจฉรา โคตรหาชัย ตำแหน่งนักวิชาการสถิติปฏิบัติการ ส่วนสารสนเทศการเกษตร ร่วมประชุมเข้าร่วมประชุมคณะกรรมการขับเคลื่อนงานด้านเกษตรระดับจังหวัดหนองคาย ครั้งที่ 7/2567 ณ ห้องประชุมพระใส สำนักงานเกษตรและสหกรณ์จังหวัดหนองคาย ศาลากลางจังหวัดหนองคาย ชั้น 2 โดยมี นายเวียน ธรรมสอน เกษตรจังหวัดหนองคาย เป็นประธานการประชุม เพื่อขับเคลื่อนนโยบายของรัฐบาลและของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ในระดับจังหวัดและระดับอำเภอให้มีความเป็นเอกภาพ เป็นไปด้วยความรวดเร็ว มีประสิทธิภาพมากยิ่งขึ้น และเพื่อสนับสนุนการดำเนินงานของคณะอนุกรรมการพัฒนาการเกษตรและสหกรณ์ระดับจังหวัด ทั้งนี้มีหัวหน้าส่วนราชการและผู้แทนหน่วยงานในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ในจังหวัดหนองคายเข้าร่วมประชุมโดยพร้อมเพรียงกัน